EunSo - IT's TIME OF LOVE
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

You are not connected. Please login or register

★ RULS OF :: `TOL´ ★ (read and follow.)

EunSo Is REAL
es coffee
jamaija
mindsand
primkiat
bossini
t-arafan
`((__memory
nilk_ensis
nployz
honeyzakina
leein
nutkung0073
iooi
JrikAi
Niar
GaiNZz
Girlsmyheart
Benniz
tahryin
Stephany
kanok
kanomtaiz
sky_H
28 posters

ไปที่หน้า : 1, 2  Next

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

sky_H

Admin

★ RULS OF :: `TOL´ ★

1. บ้านนี้คือบ้าน 'อึนโซ' (อึนจองxโซยอน) ก่อตั้งด้วยความรักความชอบที่มีต่อคู่อึนโซ เพราะฉะนั้นไฟล์ ข่าว บทความ ฟิค
หรืออะไรก็ตามแต่ในบ้านหลังนี้จะเกี่ยวข้องกับอึนโซเท่านั้น หากว่าเป็นไฟล์ ข่าว บทความ ฟิคหรืออะไรก็ตามแต่ที่เป็นของ
คนอื่น หรือ คู่อื่น ขอให้นำไปแจกในห้อง SHARING

2. ในการสมัครบอร์ด เริ่มแรกหากคุณยังไม่ได้ทำการโพสใดๆ สียูสเซอร์ยังคงเป็นสีเทา ให้ทำการโพส 1 คอมเม้น
สียูสเซอร์ก็จะกลายเป็นสีเขียว ซึ่งนั่นแปลว่าคุณได้เป็นเมมเบอร์ของเราแล้ว และสามารถเห็นทุกกระทู้ในบ้านได้

3. ภาษาที่ใช้พูดคุยกันในบอร์ดขอให้ถูกต้องตามหลักภาษาไทยกันหน่อยนะคะ อย่าใช้ภาษาวิบัติให้มันมากจนเกินไป
ใช้แต่พอดี เล็กๆ น้อยๆ เพิ่มให้อ่านแล้วมีอรรถรสก็พอ แล้วก็ขอให้คอมเม้นให้กันในทางบวกนะคะ คือไม่เม้นบั่นทอน
กำลังของเจ้าของกระทู้ เอาในเขามาใส่ใจเราด้วย อย่าสักแต่โพสๆ มันไป ใครรู้สึกยังไงฉันก็ไม่สน

4. ห้ามพูดจาเสียดสี ว่าร้าย หรือพูดถึงบุคคลอื่น คู่วายคู่อื่น ไม่ว่าศิลปินคนใด กลุ่มใด เป็นอันขาด

5.
ห้ามทำฮอตลิ้งค์ไม่ว่าจะกรณีใดๆ ก็ตาม จะเอาไฟล์หรือรูปใดๆ ออกไปจากบ้าน กรุณาอัพโหลดใหม่
และอย่าลืมเอาเครดิตไปด้วย อย่าเอาไปแต่ไฟล์แล้วโมเมเป็นของตัวเอง

6.
หากจะนำสิ่งใดๆ ออกไปจากบ้านและไปโพสต่อที่อื่น กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด เอาเข้ามาก็เหมือนกัน
เครดิตจะยาวแค่ไหนก็ขอให้เอามา แค่ก๊อบเครดิตมาโพสคงไม่เหนือบ่ากว่าแรงนะคะ

7. อ่านกฎ ทำความเข้าใจ และกรุณาทำตามด้วยนะคะ

http://eunsotol.omgforum.net

FunNy ^^

ผู้มาเยือน

รับทราบค่ะ

kanomtaiz

kanomtaiz

รับทราบปฏิบัติ

kanok

สวัสดีคะ มารับทราบกฏแล้วนะคะ

Stephany

I read it ^^
I understand it Surprised

แก้ไขล่าสุดโดย Stephany เมื่อ Sun Sep 05, 2010 7:15 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

tahryin

เข้ามาอ่านและรับทราบกฎระเบียบของบ้านอึนโซค่ะ

Benniz

Accept ค่ะ ^^

Girlsmyheart

รับทราบกฏและจะปฏิบัติตามทุกประการค่ะ

GaiNZz

รับทราบคร๊าบ พี่เหมียว
มีไรใฟ้ช่วยบอกเน้อ
ปิดเทอม มันว่าง - -

Niar

จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดนะฮะ
(ถ้าเราทำได้นะ)

JrikAi

รับทราบค่ะ

iooi

รับทราบค่าา ^^

nutkung0073

nutkung0073

รับทราบบเจ้าๆ

leein

รับทราบและจะทำตามครับ

15★ RULS OF :: `TOL´ ★ (read and follow.) Empty JuUie and EunSo >///< Tue Nov 23, 2010 6:41 pm

honeyzakina

รับทราบและพร้อมปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ Embarassed

nployz

รับทราบ อิอิ

nilk_ensis

nilk_ensis

รับทราบ เข้าใจ และพร้อมปฏิบัติตาม ทุกกรณี ครับ หุหุ

`((__memory

รับทราบแล้วค่ะ จะทำตามอย่างเคร่งครัดนะคะ ~

t-arafan

รับทราบค้า

bossini

รับทราบค่าา

primkiat

รับทราบคร้าบผม

mindsand

รับทราบค้าาา

jamaija

รับทราบค่ะ

24★ RULS OF :: `TOL´ ★ (read and follow.) Empty ดี Mon Mar 21, 2011 12:40 pm

es coffee

รับทราบขอรับ ข้าน้อยจะปฏิบัติตามทุกอย่างเลยขอรับ

EunSo Is REAL

รับทราบค่า~^^

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

ไปที่หน้า : 1, 2  Next